JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

TUME HURU YA TAIFA YA UCHAGUZI

TAARIFA KWA UMMA KUHUSU

MAREKEBISHO YA ORODHA YA MAENEO YA UCHAGUZI KWA AJILI YA
UCHAGUZI MKUU WA MWAKA 2025, KUTENGUA UTEUZI WA WAGOMBEA
KATIKA MAENEO YA UCHAGUZI YALIYOFUTWA, KUFUTWA KWA VITUO VYA
KUPIGIA KURA 292 VILIVYOPO KATIKA KATA ZILIZOFUTWA NA KUANZISHA
VITUO 292 KWENYE KATA WALIPOHAMISHIWA WAPIGA KURA HUSIKA

Ndugu Wananchi,

Kupitia Tangazo la Serikali Na. 596 la tarehe 03 Oktoba, 2025 Waziri wa Mambo ya
Ndani ya Nchi aliyatangaza maeneo ya Ulyankulu Wilaya ya Kaliua Mkoa wa Tabora,
Katumba Wilaya ya Mpanda Mkoa wa Katavi na Mishamo Wilaya ya Tanganyika Mkoa

wa Katavi kuwa maeneo tengefu kwa ajili ya makazi ya wakimbizi.

Aidha, kwa Tangazo la Serikali Na. 600 la tarehe 03 Oktoba, 2025, Waziri wa Nchi Ofisi
ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa alitoa Amri ya Marekebisho ya Amri ya
Mgawanyo wa Maeneo ya Utawala katika Serikali za Mitaa (Mamlaka za Wilaya) ya
Mwaka 2025 kwa kuzifuta kata kumi (10) za Litapunga, Kanoge, Katumba na vijiji viwili
(02) vya Ikolongo na Ndurumo vya Kata ya Mtapenda Halmashauri ya Wilaya ya

Nsimbo Mkoa wa Katavi.

Kata nyingine ni Mishamo, Ilangu, Bulamata na Ipwaga zilizopo Halmashauri ya
Wilaya ya Tanganyika Mkoa wa Katavi na kata za Milambo, Igombemkulu na Kanindo
zilizopo Halmashauri ya Wilaya ya Kaliua Mkoa wa Tabora.

Ndugu Wananchi,

Kwa kuwa, Waziri mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa kwa mujibu wa Sheria ya

Serikali za Mitaa (Mamlaka za Wilaya), Sura ya 287, amezifuta kata tajwa, na

Kwa kuwa masharti ya kifungu cha 5(4) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais, Wabunge na

Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024 yanaitaka Tume kutumia kata zilizoanzishwa na
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Waziti Mwenye dhamana ya Serikali za Mitaa kuwa kata kwa madhumuni ya uchaguzi

wa madiwani; na

Kwa kuwa kanuni ya 4 ya Kanuni za Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani za
Mwaka 2025 inatoa mamlaka kwa Tume kufanya mabadiliko ya mipaka ya maeneo ya

uchaguzi pale yanapotokea mazingira yatakayoathiri mipaka iliyopo ya maeneo ya

Kwa kuwa Tume iliwateua wagombea Udiwani saba katika kata saba ambazo ni
miongoni mwa kata kumi (10) zilizofutwa kwa kuzingatia masharti ya Kanuni ya 26 ya

Kanuni za Uchaguzi wa Rais, Wabunge na Madiwani za Mwaka 2025; na

Kwa kuwa kufutwa kwa kata husika kunaziondoa kuwa eneo la uchaguzi,

Hivyo, Tume katika kikao chake kilichofanyika tarehe 06 Oktoba, 2025 na kupitia
Tangazo la Serikali Na. 604 la tarehe 10 Oktoba, 2025 imefanya uamuzi ufuatao:

1. Kuzifuta kata kumi (10) zilizofutwa na Waziri Mwenye dhamana ya Serikali za

Mitaa kutoka katika maeneo ya uchaguzi wa madiwani kwa Uchaguzi Mkuu wa

Mwaka 2025; na

2. Kutengua uteuzi na kuwaondoa katika orodha ya wagombea udiwani saba (07)
walioteuliwa katika kata husika. Wagombea waliotenguliwa uteuzi wao na

kuondolewa kwenye orodha ya wagombea ni hawa wafuatao:

Kata aliyokuwa
Na. Jina la Mgombea AAmEESIRIE Chama cha Siasa
' kugombea
1. | Salehe Mrisho Msompola | Kanoge (Ehama Cha Mapinduzi (CCM)
2. | Elius Wilson Elia Katumba Chama Cha Mapinduzi (CCM)
3. | Mohamed Ally Asenga Litapunga Chama Cha Mapinduzi (CCM)
4. | Nicas Athanas Nibengo Bulamata Chama Cha Mapinduzi (CCM)
5. | Sadick Augostino Mathew | Ilangu Chama Cha Mapinduzi (CCM)
6. | Rehani Simba Sokota Ipwaga | Chama Cha Mapinduzi (CCM)
7. | Juma Mohamed Kansimba | Mishamo Chama Cha Mapinduzi (CCM)
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Kata tatu zilizofutwa za Halmashauri ya Wilaya ya Kaliua, Mkaoni Tabora hazikufanya

uteuzi wa wagombea wa Udiwani, kata hizo ni Milambo, Igombemkulu na Kanindo.
Ndugu wananchi,

Kutokana na mabadiliko hayo, Tume imevifuta vituo 292 vya kupigia kura vilivyokuwa
kwenye kata zilizofutwa na kwa kushauriana na watendaji wa uchaguzi wa maeneo
husika na kwa kuzingatia ukaribu wa maeneo wanayoweza kuﬁka wapiga kura, Tume
imeanzisha vituo 292 vya kupigia kura katika maeneo jirani na kata zilizofutwa ili

kuwawezesha wapiga kura kutoka maeneo yaliyofutwa kwenda kupiga kura.

Ndugu Wananchi,

Kwa kuzingatia masharti ya kifungu cha 19(3)(c) cha Sheria ya Uchaguzi wa Rais,
Wabunge na Madiwani Na. 1 ya Mwaka 2024, wapiga kura 106,288 waliokuwa kwenye
vituo vilivyofutwa wamehamishiwa kwenye vituo 292 vya kupigia kura
vilivyoanzishwa katika kata za Mtapenda, Uruwira, Nsimbo na Ugala zilizopo
Halmashauri ya Wilaya ya Nsimbo Mkoa wa Katavi. Kata nyingine walizohamishiwa ni
Sasu, llege, Uyowa, Makingi na Silambo zilizopo Halmashauri ya Wilaya ya Kaliua
Mkoa wa Tabora na Kata ya Tongwe iliyopo Halmashauri ya Wilaya ya Tanganyika

Mkoa wa Katavi.
Ndugu wananchi,

Tume inatoa wito kwa wananchi kuzingatia mabadiliko haya ya maeneo ya uchaguzi ili
waweze kutumia haki yao ya msingi ya kushiriki kupiga kura siku ya uchaguzi wa Rais,

Wabunge na Madiwani tarehe 29 Oktoba, 2025.

“KURA YAKO HAKI YAKO JITOKEZE KUPIGA KURA”
Imetolewa leo tarehe 12 Oktoba, 2025; na

Jaji (Rufaa) Jacobs C.M. Mwambegele
MWENYEKITI
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